โรงเรียนสระยายชี มิตรภาพที่ 79 ตำบลเนินปอ อำเภอสามง่าม จังหวัดพิจิตร ประสบปัญหาน้ำท่วมขังในสนามฟุตบอลเกือบทุกปี ท่านผู้อำนวยการโรงเรียนก็เลยเปลี่ยนสนามฟุตบอลให้เป็นนาข้าว แต่ปีนี้กรมทรัพยากรน้ำบาดาลได้ขุดเจาะเป็นบ่อเติมน้ำใต้ดินระดับตื้นในสนามฟุตบอล เพื่อเปลี่ยนพื้นที่น้ำท่วมขัง ให้กลายเป็นพื้นที่เติมน้ำบาดาลแทน
ทางเราได้เปลี่ยนรหัสผ่านของท่านเรียบร้อยแล้ว
ขอขอบพระคุณที่ใช้บริการ
ทางเราได้โพสความคิดเห็นของท่านเรียบร้อยแล้ว
ขอขอบพระคุณที่ใช้บริการ
ทางเราได้ตั้งกระทู้ของท่านเรียบร้อยแล้ว
ขอขอบพระคุณที่ใช้บริการ
กรุณากรอกอีเมลของท่านแล้วลองใหม่อีกครั้ง